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TAARIFA KWA UMMA 
 

 

TARATIBU ZA KUFUATA ILI KUSAFIRISHA PILIPILI  
KWENDA CHINA  

 
Wizara ya Kilimo inawataarifu wazalishaji na wasafirishaji wa zao la Pilipili kuwa 
imekamilisha taratibu za kufungua soko la zao hilo nchini China. Kuanzia tarehe             
06 Septemba, 2024, Pilipili inayozalishwa nchini imeruhusiwa rasmi kusafirishwa na 
kuuzwa katika soko la China.  
 
Ili Msafirishaji aweze kuuza Pilipili nchini China anatakiwa kusajiliwa na Mamlaka 
ya Forodha ya nchini China (General Administration of Customs of China – GACC) 
kupitia Mamlaka ya Afya ya Mimea na Viuatilifu Tanzania (Tanzania Plant Health 
and Pesticide Authority - TPHPA). Pamoja na kusajiliwa, Msafirishaji anapaswa 
kuzingatia matakwa yafuatayo:-  
 

i. Aina ya Pilipili zinazokubaliwa nchini China ni jamii zote za Pilipili ikiwa ni 
mbichi au iliyokaushwa; 

ii. Mashamba ya uzalishaji na maeneo ya ufungashaji (packhouse) yanapaswa 
kusajiliwa na Mamlaka ya Afya ya Mimea na Viuatilifu Tanzania (TPHPA) na 
kupewa namba maalumu ya utambulisho itakayotumika kumtambulisha 
Msafirishaji; 

iii. Mashamba yote yaliyosajiliwa kwa ajili ya kusafirisha Pilipili kwenda China 
yanapaswa kuzingatia mbinu bora za kilimo pamoja na udhibiti husishi wa 
visumbufu vya karantini ikiwemo nzi wa matunda, vidomozi vya majani na 
magonjwa ya kutu na mnyauko yanayosababishwa na vimelea vya Bakteria;  

iv. Uchakataji, ufungashaji, uhifadhi na usafirishaji lazima uzingatie matakwa na 
taratibu zote zilizoko kwenye itifaki tuliyosainiana kati ya Tanzania na China na 
utekelezaji wake  utasimamiwa na TPHPA.  

 
Mawasiliano zaidi kuhusu taratibu za usajili tuandikie kupitia barua pepe 
phbi@tphpa.go.tz au tembelea tovuti yetu https://www.tphpa.go.tz.  
 

Imetolewa na, 

  
Prof. Joseph C. Ndunguru 
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